Forum svhatinh

Chào mừng bạn đến với diễn đàn sinh viên hà tĩnh,vui lòng đăng ký để tham gia vào diễn đàn.

BQT

Join the forum, it's quick and easy

Forum svhatinh

Chào mừng bạn đến với diễn đàn sinh viên hà tĩnh,vui lòng đăng ký để tham gia vào diễn đàn.

BQT

Forum svhatinh

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Forum svhatinh

Diễn đàn sinh viên Hà Tĩnh

Latest topics

» Báo giá nâng ngực Hàn Quốc
by abcbao Wed Aug 08, 2018 9:13 am

» Nâng sống mũi Hàn quốc giá tốt tphcm
by abcbao Sat Jul 28, 2018 8:52 am

» Hướng dẫn sử cách bảo quản và sử dụng áo nâng ngực
by abcbao Tue Jul 03, 2018 6:05 am

» Áo nâng ngực giá 55k Cách chọn áo nâng ngực
by abcbao Thu Jun 14, 2018 6:31 am

» Bí quyết làm trắng da toàn thân cực dễ
by abcbao Thu May 31, 2018 8:52 am

» Cách trị mụn nhanh 1 ngày với phương pháp dầu dừa
by abcbao Sat May 26, 2018 9:15 am

» Hướng Dẫn cách giảm cân hiệu quả bàng cà chua
by abcbao Tue May 22, 2018 8:58 am

» Nâng ngực thẩm mỹ - báo giá tư vấn miễn phí
by abcbao Wed May 16, 2018 9:54 am

» Nhận định và đánh giá VỀ SMART TIVI Hãng Samsung 40 INCH UA40K5500
by Le Thị Thảo Mon Apr 02, 2018 6:29 am

» Giá thấp Smart Tivi Sony 65 inch 4K HDR KD-65X9000E
by Le Thị Thảo Thu Mar 29, 2018 10:13 am

» Tư vấn du học Canada
by abcbao Sat Jan 20, 2018 5:48 am

» Giá nâng ngực thẩm mỹ hàn Quốc
by abcbao Fri Jan 12, 2018 8:43 am

» Giá đồng hồ nước nóng lạnh
by abcbao Fri Jan 05, 2018 9:13 am

» Xả hàng cuối năm ao quần giảm giá 80%
by abcbao Sat Dec 23, 2017 9:36 am

» Bảng báo giá nâng ngực thẩm mỹ
by abcbao Sat Nov 25, 2017 5:54 am

Kỹ năng làm chủ tư duy thay đổi vận mệnh

chuthuy1102
    chuthuy1102
    member
    member

châm ngôn sống : Sống hết mình

Kỹ năng làm chủ tư duy thay đổi vận mệnh Empty Kỹ năng làm chủ tư duy thay đổi vận mệnh

Bài gửi by chuthuy1102 Fri Jun 01, 2012 11:36 am

Kỹ năng làm chủ tư duy thay đổi vận mệnh

Trong mỗi chúng ta luôn chứa đựng những nguồn tài nguyên vô tận. Nếu biết khai thác, bạn có thể trở thành thiên tài. Nhưng trước khi khai thác nó, bạn cần phải biết làm chủ bản thân, tức là phải biết: mình là ai? Mình có điểm mạnh, điểm yếu nào? Đó chính là chìa khóa để bạn phát huy sức mạnh tiềm ẩn bản thân.

Làm chủ bản thân bằng cách nào?

Rất đơn giản. Trước tiên, hãy trả lời giúp tôi: “Bạn là ai?”

Ừ … thì tôi là tôi. Tôi là X, là Y, là Hồng, là Huệ,… Thưa không, nếu bạn trả lời như thế, tôi sẽ chẳng bao giờ phân biệt được bạn với những người khác đâu. Nhưng bạn sẽ không lẫn vào đâu được, nếu bạn có những quan niệm & nguyên tắc, chuẩn mực sống đúng đắn. Như thế, dù hoàn cảnh có biến động, bạn vẫn cứ là bạn, rạng ngời như những viên pha lê.

Còn nữa, bạn còn có những giá trị bản thân riêng. Đó là những điểm mạnh, điểm yếu của bạn. Có thể bạn sẽ phản ứng: “Tôi làm gì có điểm yếu?”. Bạn có chắc không? Bạn có thể là thiên tài nhưng không thể là thiên thần được. Mà thần cũng có điểm yếu đấy. Có điểm yếu thì sao? Chả sao cả. Thần tiên còn thế huống gì mình! Hãy tự tin lên bạn nhé! Nhưng bạn cần biết điểm yếu của mình để tránh “khai thác” nó, thay vào đó, cố gắng khai thác, phát huy điểm mạnh của mình.

Như vậy là bạn đã hoàn thành bước 1: Xác định bản thân.

Giờ ta cùng bắt đầu bước thứ 2: Bước này hơi khó đây.

Muốn làm gì thì ta cũng cần phải có vốn.

Bạn có bao nhiêu vốn rồi? Vốn thì càng nhiều càng tốt, nên bạn hãy cố gắng xây dựng cho mình một “Tài khoản cá nhân” bằng những thái độ & hành vi tích cực. Khi đã có một “tài khoản kếch xù”, giàu có rồi, bạn có tự tin & thoải mái để đầu tư chưa? Mà đầu tư gì đây nhỉ? Nhiều ngành, nhiều nghề, lắm kiểu kinh doanh, cái nào cũng khó. Làm sao đây? Hãy dừng lại một chút, suy nghĩ xem bạn muốn 5 năm nữa, bạn trở thành nhân vật nổi tiếng nào đây?

“Trở thành nhân vật nổi tiếng?!” Đâu phải chuyện đùa? Bao nhiêu người làm được, tại sao mình không nhỉ? Bình tĩnh, vượt qua nỗi sợ hãi ấy đi! Bạn sẽ trở thành người nổi tiếng & còn nổi tiếng hơn thần tượng của bạn ấy chứ! Cứ tin tôi đi! Còn tôi thì tin chắc là bạn làm được!

Hoan hô bạn! Bạn đã hoàn thành xuất sắc bước khó nhất rồi. Bạn đã biết “chiến thắng bản thân”.

Cuối cùng, bạn có muốn ai đó giúp đỡ bạn không? Tại sao không? Có càng nhiều sự giúp đỡ ta càng dễ dàng thành công. Nhưng sẽ không ai giúp bạn đâu, nếu bạn không bao giờ giúp họ. Vậy nên, bạn phải “xây dựng một tài khoản cộng đồng” giàu có thôi. Cũng dễ thôi mà. Vẫn là bắt đầu từ thái độ tích cực, tư duy cùng thắng, phát triển tinh thần hợp tác. Người ta bảo con đường ngắn nhất để được nhận là “cho đi” mà.

Vậy là bạn đã thành công bước thứ 3: “Kết nối cộng đồng” rồi. Bạn giỏi thật!

Chúc mừng bạn! Bạn đã là người làm chủ bản thân rất tuyệt vời và bạn sẽ luôn thành công trong công việc lẫn cuộc sống.

Kim Thuỷ | Theo Kỹ năng mềm

Chia sẻ thêm sách: Làm chủ tư duy thay đổi vận mệnh của Adam Khoo

Bạn có thật sự khao khát gặt hái được những thành tích vượt trội trong cuộc sống? Bạn mong muốn trở thành người giao tiếp giỏi, nhà lãnh đạo uy tín, doanh nhân tỷ phú, học sinh xuất sắc, bậc kỳ tài hay người bán hàng luôn vượt chỉ tiêu?

Đó là những điều mà bạn sẽ làm được nếu đọc và áp dụng theo quyển sách này, bởi vì bạn sở hữu mọi tiềm năng trí tuệ cần thiết để đạt được bất cứ điều gì bạn muốn. Sở dĩ nhiều người không thành công trong cuộc sống vì họ không biết cách đánh thức và điều khiển sức mạnh tiềm ẩn ấy trong bản thân họ.

Trong quyển sách này, bạn sẽ học được cách chịu trách nhiệm về cuộc sống và thiết kế con đường đi đến thành công cho chính mình. Bạn sẽ học được cách mô phỏng những mô thức trong cách nghĩ cách làm đã giúp cho nhiều người trở nên thành công rực rỡ trên mọi phương diện, để đến lượt mình, bạn cũng có những thành công tương tự, hoặc hơn thế nữa.

Từ một học sinh kém vươn lên thành triệu phú trẻ nhất Singapore ở tuổi 26, tác giả Adam Khoo sẽ chia sẻ với bạn những phương pháp hiệu quả và thực tiễn mà anh đã áp dụng và thành công. Đó cũng là những phương pháp đã giúp hàng chục ngàn học sinh sinh viên, chuyên gia, chủ doanh nghiệp và nhân viên đạt được những mục tiêu về tài chính, có được các mối quan hệ tốt đẹp, sức khỏe tuyệt vời và sự phát triển cá nhân tột bậc.
    Đọc quyển sách “Làm chủ tư duy, thay đổi vận mệnh”, bạn sẽ nắm được nghệ thuật:

- Áp dụng Công thức thành công tuyệt đỉnh đã được chứng minh hiệu quả để đạt được bất cứ điều gì bạn mong muốn trong cuộc sống

- Xác định và loại bỏ những niềm tin hạn chế đang kìm hãm bạn

- Kích hoạt tiềm năng trí tuệ và khơi gợi niềm đam mê trong bạn

- Thiết kế vận mệnh và làm chủ cuộc sống như bạn hằng mong muốn

- Giành lại quyền kiểm soát mọi việc đang diễn ra trong đời bạn

- Loại bỏ những thói quen tiêu cực và hình thành những thói quen tích cực

- Chủ động điều khiển cảm xúc để đạt hiệu quả làm việc tối đa

- Có được trạng thái tự tin tuyệt đối và tràn đầy quyết tâm ngay tức thì

- Chuyển bại thành thắng.

link dowload: [You must be registered and logged in to see this link.]

(Nguồn Detaihay.net )

Hôm nay: Sun May 19, 2024 1:41 pm